Dalilai 4 da ya sa yin fim ɗin 4K ke sa samar da Cikakken HD ya fi kyau

Ina son ƙirƙirar abun ciki kyauta cike da nasihu ga masu karatu na, ku. Ban yarda da tallafin da aka biya ba, ra'ayina nawa ne, amma idan kun sami shawarwarin da suka taimaka kuma kuka ƙare siyan wani abu da kuke so ta hanyar ɗaya daga cikin hanyoyin haɗin yanar gizo na, zan iya samun kwamiti ba tare da ƙarin farashi ba.

Ko da yake ana samun ƙarin kyamarori a kasuwa waɗanda za su iya yin fim a ciki 4K, sau da yawa ba shi da mahimmanci ga aikin talabijin da bidiyo na kan layi.

An shirya don nan gaba, har ma a cikin full HD abubuwan samarwa zaku iya amfani da ƙarin pixels na kyamarar 4K.

Dalilai 4 da ya sa yin fim ɗin 4K ke sa samar da Cikakken HD ya fi kyau

Cropping da Multi Angle

Tare da bidiyon 4K kuna da sau biyu (don haka jimlar sau 4) adadin pixels a kwance da a tsaye kamar tare da Cikakken HD ƙuduri. Idan kuna yin fim tare da ruwan tabarau mai faɗin kusurwa, zaku iya noman murdiya a gefuna ba tare da rasa ingancin hoto ba.

Idan kuna da kyamara ɗaya kawai kuma kuna son yin rikodin hira da mutane biyu, za ku iya zaɓar yin harbi mai faɗi kuma daga baya ku yi matsakaicin hoto guda biyu ta hanyar sake tsara hoton a cikin software na gyarawa.

Hakanan zaka iya yin kusanci daga harbi mai matsakaici.

Loading ...

Hakanan karanta: waɗannan sune mafi kyawun kyamarori 4K don sabon rikodin ku

Rage hayaniya

Idan kuna yin fim tare da ƙimar ISO mafi girma, kuna samun hayaniya, har ma da kyamarori 4K. Amma pixels 4K sun fi ƙanƙanta, don haka ƙarami kuma ba ta da hankali.

Idan kun daidaita hotuna zuwa Cikakken HD, hayaniya da yawa za ta kusan bace saboda interpolation algorithms a cikin software. Idan kun yi amfani da ƙwanƙwasa da ƙira a sama, za ku sami fa'ida kaɗan.

Bibiyar Motsi da Tsayawa

Idan kana so ka yi amfani da bin diddigin motsi zuwa, alal misali, rufe hotunan kwamfuta akan hotunan bidiyo, ƙarin pixels na 4K suna ba da ƙarin bayani don bin abubuwan da ke cikin hoton.

Wannan kuma ya zo da amfani don daidaita software inda ake amfani da makirufo don daidaita hoton.

Farawa da naku allunan labarin motsi na tsayawa

Biyan kuɗi zuwa wasiƙarmu kuma sami zazzagewarku kyauta tare da allunan labarai uku. Fara da kawo labaran ku da rai!

Za mu yi amfani da adireshin imel ɗin ku kawai don wasiƙun labarai kuma mu girmama ku tsare sirri

Bugu da ƙari, ƙarfafawa zai girka wani ɓangare na gefuna, idan kun yi fim fiye da ko'ina tare da kyamarar 4K, akwai isasshen wuri don daidaitawa ba tare da asarar ƙudurin da ke faruwa ba lokacin yin fim akan Cikakken HD.

Maɓallin Chroma

Tare da rikodin 4K, gefuna sun fi kyau kuma sun fi dacewa. Tare da wannan ƙarin ƙuduri, software na maɓallin chroma zai iya raba abu mafi kyau daga bango.

Idan kun aiwatar da maɓalli a cikin 4K kuma kawai sai a sikelin zuwa Cikakken HD, za a ɗan sassauƙa ƙwanƙolin maɓalli, ta yadda gaba da bangon baya suna haɗuwa ta zahiri.

Ko da kun yi Full HD samarwa, yin amfani da kyamarar 4K yana da daraja la'akari.

Ba wai kawai za ku iya tabbatar da kayan don gaba ba, za ku iya sa ƙarin pixels suyi aiki don amfanin ku a cikin samarwa a cikin ƙananan ƙuduri.

Har ila yau karanta: waɗannan su ne mafi kyawun kyamarori na 4K don yin fim

Barka dai, Ni Kim, mahaifiya ce kuma mai sha'awar tsayawa motsi tare da kwarewa a ƙirƙirar kafofin watsa labarai da haɓaka yanar gizo. Ina da sha'awar zane da raye-raye, kuma yanzu na fara nutsewa a cikin duniyar tasha-motsi. Tare da bulogi na, Ina raba abubuwan da na koya tare da ku mutane.