Chromakey: Cire Fage & Koren allo vs Blue Screen

Ina son ƙirƙirar abun ciki kyauta cike da nasihu ga masu karatu na, ku. Ban yarda da tallafin da aka biya ba, ra'ayina nawa ne, amma idan kun sami shawarwarin da suka taimaka kuma kuka ƙare siyan wani abu da kuke so ta hanyar ɗaya daga cikin hanyoyin haɗin yanar gizo na, zan iya samun kwamiti ba tare da ƙarin farashi ba.

Ana ƙara amfani da tasiri na musamman a cikin fina-finai, jerin da gajerun samarwa. Baya ga tasirin tasirin dijital, daidaitaccen aikace-aikacen dabara ne waɗanda ake ƙara amfani da su, kamar Chromakey.

Wannan ita ce hanyar maye gurbin bangon bango (da kuma wani lokacin wasu sassa) na hoton da wani hoto.

Wannan na iya zuwa daga mutum a cikin ɗakin studio ba zato ba tsammani ya tsaya a gaban dala a Masar, zuwa wani babban yaƙin sararin samaniya a duniya mai nisa.

Maɓallin Chroma: Cire Fage & Koren allo vs Blue Screen

Menene Chromakey?

Ƙirƙirar maɓalli na chroma, ko maɓallin chroma, wani tasiri ne na musamman / fasaha na samarwa don haɗawa (bayani) hotuna biyu ko rafukan bidiyo tare dangane da launuka masu launi ( kewayon chroma).

An yi amfani da dabarar sosai a fagage da yawa don cire bangon baya daga batun hoto ko bidiyo - musamman watsa labarai, hotunan motsi da masana'antar wasan bidiyo.

Loading ...

Ana yin kewayon launi a saman Layer a bayyane, yana nuna wani hoto a baya. Ana amfani da dabarar maɓalli na chroma a cikin samar da bidiyo da kuma bayan samarwa.

Ana kuma kiran wannan fasaha da maɓallin launi, mai rufin launi-launi (CSO; da farko ta BBC), ko kuma ta wasu sharuɗɗa don takamaiman bambance-bambancen launi kamar allon kore, da kuma blue allon.

Ana iya yin maɓalli na chroma tare da bangon kowane launi wanda ya kasance iri ɗaya kuma ya bambanta, amma an fi amfani da bangon kore da shuɗi saboda sun bambanta da launi daga yawancin launin fatar ɗan adam.

Babu wani ɓangare na batun da ake yin fim ko ɗaukar hoto da zai iya kwafin launin da aka yi amfani da shi a bango.

Zabin farko da zaka yi a matsayinka na mai shirya fim shine Green Screen ko Blue Screen.

Farawa da naku allunan labarin motsi na tsayawa

Biyan kuɗi zuwa wasiƙarmu kuma sami zazzagewarku kyauta tare da allunan labarai uku. Fara da kawo labaran ku da rai!

Za mu yi amfani da adireshin imel ɗin ku kawai don wasiƙun labarai kuma mu girmama ku tsare sirri

Menene ƙarfin kowane launi, kuma wace hanya ce ta fi dacewa da samar da ku?

Dukansu shuɗi da kore launuka ne waɗanda ba sa faruwa a cikin fata, don haka sun dace da mutane.

Lokacin zabar tufafi da sauran abubuwa a cikin hoton, dole ne ku kula da cewa ba a yi amfani da launi na chroma ba.

Allon Maɓalli na Chroma

Wannan shine launin maɓalli na chroma na gargajiya. Launi ba ya nunawa a cikin fata kuma yana ba da ƙananan "launi mai launi" wanda za ku iya yin maɓalli mai tsabta da m.

A cikin al'amuran da yamma, kowane kuskure sau da yawa yakan ɓace a kan bango mai launin shuɗi, wanda kuma zai iya zama fa'ida.

Chromakey Green Screen

Koren baya ya zama sananne a cikin shekaru da yawa, wani bangare saboda haɓakar bidiyo. Farin haske ya ƙunshi 2/3 na hasken koren don haka ana iya sarrafa shi da kyau ta guntuwar hoto a cikin kyamarori na dijital.

Saboda haske, akwai babban damar "zube launi", wannan yana da kyau a hana shi ta hanyar kiyaye batutuwa har zuwa allon kore kamar yadda zai yiwu.

Kuma idan simintin ku yana sanye da wando mai shuɗi, za a yi zaɓin da sauri…

Ko da wane irin hanya kuke amfani da shi, ko da haske ba tare da inuwa yana da mahimmanci ba. Launi ya kamata ya kasance kamar yadda zai yiwu, kuma kayan kada ya zama mai haske ko wrinkled da yawa.

Babban nisa tare da ƙayyadaddun zurfin filin zai narkar da ɓangarorin da ake iya gani da shuɗi.

Yi amfani da ingantattun software na chromakey kamar Primatte ko Keylight, masu shiga ciki software na gyara bidiyo (duba waɗannan zaɓuɓɓukan) sau da yawa barin abin da ake so.

Ko da ba ku yi manyan fina-finai na aiki ba, kuna iya farawa da chromakey. Yana iya zama dabara mai tsada, muddin ana amfani da ita da wayo kuma baya damun mai kallo.

Dubi kuma: Nasiha 5 don yin fim tare da Koren allo

Barka dai, Ni Kim, mahaifiya ce kuma mai sha'awar tsayawa motsi tare da kwarewa a ƙirƙirar kafofin watsa labarai da haɓaka yanar gizo. Ina da sha'awar zane da raye-raye, kuma yanzu na fara nutsewa a cikin duniyar tasha-motsi. Tare da bulogi na, Ina raba abubuwan da na koya tare da ku mutane.