Waya Copper: Bendable Kuma Mai Girma Ga Armatures

Ina son ƙirƙirar abun ciki kyauta cike da nasihu ga masu karatu na, ku. Ban yarda da tallafin da aka biya ba, ra'ayina nawa ne, amma idan kun sami shawarwarin da suka taimaka kuma kuka ƙare siyan wani abu da kuke so ta hanyar ɗaya daga cikin hanyoyin haɗin yanar gizo na, zan iya samun kwamiti ba tare da ƙarin farashi ba.

Bendable kuma mai girma ga makamai, Wayar tagulla tana ɗaya daga cikin shahararrun kayan da masu sassaƙa ke amfani da su.

Yana da sauƙin siffa da sarrafa shi, kuma baya yin tsatsa kamar ƙarfe. Kuna iya amfani da shi don yin sassaka-kasuwa waɗanda ke da gaske da kuma m.

Menene waya tagulla

Menene Ma'aunin Waya Mafi Kyau don Armatures?

Girman Girma

  • Girman ma'auni yana nufin diamita na waya. Ƙananan lambar ma'auni, mafi girma da waya.
  • Wayar ma'auni 14 ta fi ma'auni 16 kauri.
  • Taurin waya yana nuna taurin waya kuma yana tasiri yadda ake sarrafa wayar cikin sauƙi.

Amincewa

  • Daidaitawa wani muhimmin al'amari ne na ƙwanƙwasa kamar yadda yake ba da cikakkiyar kwanciyar hankali na yanki.
  • Don manyan sassaka da abubuwa masu mahimmanci da suka haɗa da ƙafafu da kashin baya, ƙananan waya mara nauyi yana da mahimmanci don kiyaye komai.
  • Mafi kyawun ma'aunin waya don armatures shine tsakanin ma'aunin 12-16. Wannan waya ta faɗo ƙarƙashin nau'in "kyakkyawan pliability".

Mafi kyawun Waya don Tsaya Motsin Armatures

  • Jack Richeson Armature Wire shine mafi kyawun gabaɗaya kuma mafi kyawun waya ta aluminium don dakatar da armatures.
  • Yana da 1/16 inch - 16 ma'auni, mara lahani, nauyi, kuma ba zai karye ko karya a lanƙwasa masu kaifi ba.
  • Mandala Crafts Anodized Aluminum Waya ita ce mafi kyawun waya mai kauri don dakatar da armatures. Ya zo cikin launuka masu yawa kuma ya dace don ƙirƙirar ainihin siffofi.

Har ila yau karanta: Waɗannan su ne mafi kyawun wayoyi na jan karfe don tsallaka motsi

Shirye-shiryen Tsaya Motion Armature

Kayan Aiki

  • Waya Nippers: Idan kuna son sanya tsarin yanke iska ya zama iska, dole ne ku sami kanku wasu na'urorin waya. Kuna iya samun nau'ikan girma da kayan da za a yanke akan Amazon.
  • Pliers: Idan kun kasance mafi yawan mutum, za ku iya amfani da waɗannan maimakon. Pliers suna da kyau don yankan aluminum, jan karfe, karfe, ko waya ta tagulla. Ƙari ga haka, kuna iya amfani da su don murɗawa, lanƙwasa, ɗaure, da daidaita wayar don baiwa ɗan tsana siffarsa. Ƙananan kayan ado na kayan ado suna da kyau don lankwasa waya mai laushi.
  • Alkalami, Takarda, Alamar Alkalami: Kafin ka fara gina kayan aikin ka, dole ne ka saukar da zane akan takarda. Zana shi don sikelin kuma yi amfani da zane azaman ƙirar ku don girman guntu. Alƙalamin alamar ƙarfe zai iya taimaka maka jagora lokacin da kake aiki da ƙarfe.
  • Digital Caliper ko Mai Mulki: Idan kuna yin kayan aikin yau da kullun, mai mulki zai yi. Amma, don ƙarin hadaddun ayyuka, kuna buƙatar caliper na dijital. Wannan madaidaicin kayan aikin zai taimaka muku ɗaukar ma'auni daidai kuma tabbatar da cewa ba ku yi kuskure ba.
  • Epoxy Putty: Wannan kayan yana taimakawa riƙe gaɓoɓi tare. Yana jin kamar yumbu amma yana bushewa da ƙarfi kuma yana kiyaye ƙwanƙwaran ku ko da lokacin motsi da ɗaukar hoto.
  • Sassan Ƙaura: Za ku buƙaci wasu ƙananan sassa don rufe ɗan tsana zuwa teburin. T-kwayoyin bakin karfe (6-32) suna samuwa akan Amazon.
  • Itace (Na zaɓi): Don kai, zaka iya amfani da ƙwallan katako ko wasu nau'ikan kayan. Ƙwallon katako sun fi sauƙi don ɗaure waya.

Yadda Ake Yin Samfurin Armature Waya

Yin samfurin armature na waya ba daidai ba ne na biredi, amma ba dole ba ne ya yi wuya ko. Duk ya dogara da sarkar aikin ku da wayar da kuke amfani da ita. Anan ga yadda ake yin ƙwanƙwasa na asali:

  • Zana Samfurin: Ɗauki alƙalami da takarda kuma zana samfurin don kayan aikin ƙarfe na ku. Tabbatar cewa yana da daidaito a ɓangarorin biyu kuma ƙara abubuwan haɗin gwiwa. Yi amfani da mai mulki ko caliper don tabbatar da tsayin hannayensu iri ɗaya ne.
  • Siffata Waya: Yanzu lokaci ya yi da za a yi siffar abin ɗamara a saman zanen ku. Lanƙwasa waya tare da pliers ko nono sannan a lissafta inda gwiwar hannu da gwiwoyi suka tafi. Za ku buƙaci dogon waya a tsakiya wanda ke aiki azaman kashin baya.
  • Epoxy Putty: Yi amfani da epoxy putty don taimakawa riƙe gaɓoɓi tare. Yana jin kamar yumbu amma yana bushewa da ƙarfi kuma yana kiyaye kayan aikin ku.
  • Sassan Ƙaura: Yi amfani da t-nuts a cikin masu girma dabam tsakanin 6-32 don kashe ɗan tsana zuwa tebur.
  • Itace: Don kai, zaku iya amfani da ƙwallan katako ko wasu nau'ikan kayan.

Yin Samfurin Armature Waya

Zana Samfurin

  • Fitar da alkalami da takarda kuma zana samfurin kayan aikin ƙarfe na ku. Tabbatar cewa yana da simmetrical a ɓangarorin biyu kuma kar a manta da ƙara ƙarin abubuwa.
  • Yi amfani da mai mulki ko caliper don tabbatar da tsayin hannaye ɗaya ne.

Siffata Waya

  • Ɗauki wayar ku fara lanƙwasa don dacewa da siffar zanenku.
  • Yi ƙididdige inda gwiwar hannu da gwiwoyi zasu tafi don ana iya motsi.
  • Fara da ƙafafu kuma kuyi aikin ku har zuwa gaɓar jiki, gami da ƙashin wuya.
  • Karkatar da waya har zuwa sama.
  • Haɗa sassan jikin waya ta hanyar karkatar da waya.
  • Yi kwafi na biyu na ainihin siffar daga waya.
  • Haɗa kafadu da hannaye. Sau biyu waya don makamai.
  • Ƙara ƙulle-ƙulle cikin ƙafafu idan kuna son toshe ɗan tsana ƙasa.
  • Yi yatsunsu daga ƙananan guntuwar waya.
  • Sanya kan ƙarshe kuma yi amfani da epoxy putty don kiyaye shi.
  • Yi amfani da epoxy putty a kusa da wuraren da ake karkatar da wayoyi tare.

Lankwasawa Waya

  • Lankwasawa waya ba shi da sauƙi kamar yadda yake gani. Yi lissafta nawa kuke buƙatar lanƙwasa shi kuma kada ku wuce gona da iri.
  • Hannu masu sirara suna saurin karyewa cikin sauƙi, don haka ɗaga waya sau biyu.
  • Idan kuna son sassaka-tsalle masu iya ɗaukar nauyin mabambantan nauyi, yi wayan waya mafi nauyi.
  • Yi aiki a hankali lokacin da lanƙwasawa waya ta yi ƙarfi.
  • Idan wayar tayi yawa sosai, zata iya karyewa.

Kammalawa

Idan ya zo ga kayan aikin hannu, wayar tagulla babban zaɓi ne. Yana da lanƙwasa, mai ɗorewa, kuma ba zai yi tsatsa ko lalacewa ba. Ƙari ga haka, yana da nauyi, don haka ba zai sa sassaken ku ya yi nauyi ba. Kuma, saboda sassauƙarsa, ba zai karye ko karye a lanƙwasa masu kaifi ba. Don haka, kada ku ji tsoro don gwada wayan jan ƙarfe - tabbas zai sa kayan aikin ku su yi kyau! Ka tuna kawai: idan ana batun wayar jan karfe, kar ka zama “TIGHT-wad”!

Loading ...

Barka dai, Ni Kim, mahaifiya ce kuma mai sha'awar tsayawa motsi tare da kwarewa a ƙirƙirar kafofin watsa labarai da haɓaka yanar gizo. Ina da sha'awar zane da raye-raye, kuma yanzu na fara nutsewa a cikin duniyar tasha-motsi. Tare da bulogi na, Ina raba abubuwan da na koya tare da ku mutane.