Gyaran motsi da sauri tare da hanyar Pancake & Wacom

Ina son ƙirƙirar abun ciki kyauta cike da nasihu ga masu karatu na, ku. Ban yarda da tallafin da aka biya ba, ra'ayina nawa ne, amma idan kun sami shawarwarin da suka taimaka kuma kuka ƙare siyan wani abu da kuke so ta hanyar ɗaya daga cikin hanyoyin haɗin yanar gizo na, zan iya samun kwamiti ba tare da ƙarin farashi ba.

In dakatar da motsi gyaran bidiyo, sauri ne ko da yaushe mafi alhẽri. Lokacin da kuke aiki tare da abokan aiki a kan wani aiki, dole ne ku yi aiki da sauri don sauran mutane su ci gaba da aikinsu.

Sarkar ce wacce ku a matsayin edita ba za ku iya zama mahaɗi mafi rauni ba. Ko kuna gyara don rahoton labarai, shirin bidiyo ko fim ɗin fasali, kowane gyara ya kamata a kammala jiya.

Zan raba kayan aikina guda 2 da na fi so don gyaran motsi da sauri!

Gyaran bidiyo mai sauri tare da hanyar Pancake da Wacom

Shi ya sa kuke amfani da gajerun hanyoyin madannai da yawa kamar yadda zai yiwu kuma kuna tsara aikinku tare da duk hotuna da aka tsara da kyau a cikin bins. Don aske ƙarin lokaci daga tsarin taro, karanta waɗannan matakai guda biyu masu sauri!

Hanyar Pancake

Pancake da wuya ya zo shi kaɗai.

Loading ...

Sau da yawa tarin pancakes na bakin ciki ne masu daɗi waɗanda kuke son ci gaba ɗaya. Vashi Nedomansky shi ne ya fara tsara wannan kalmar don gyaran bidiyo, amma akwai shahararrun masu gyara bidiyo da yawa waɗanda ke amfani da wannan fasaha.

Kalubale

A "The Social Network" akwai 324 hours na raw images, wanda 281 hours aka yi amfani da aka raba zuwa "zaɓi".

Wannan shine duk shirye-shiryen bidiyo da gutsuttsura masu yuwuwar abu mai amfani. Don fim ɗin "Yarinyar da Dodon Tattoo" an yi fim ɗin sa'o'i 483 tare da kasa da sa'o'i 443 na "zaɓi". Yana da wuya a ci gaba da bin diddigin hakan.

Kuna iya sanya duk hotuna a cikin kwanuka, wanda ya riga ya zama hanya mai kyau don tsara aikinku da kyau. Rashin hasara shine ka rasa ɗan taƙaitaccen bayani, yana da ƙarancin gani.

Kuna iya sanya komai a cikin lokaci guda sannan ku sanya gyara a farkon sannan daga baya duk hotunan ku sannan ku zame shi sama da ƙasa amma hakan ba zai yi nasara ba.

Farawa da naku allunan labarin motsi na tsayawa

Biyan kuɗi zuwa wasiƙarmu kuma sami zazzagewarku kyauta tare da allunan labarai uku. Fara da kawo labaran ku da rai!

Za mu yi amfani da adireshin imel ɗin ku kawai don wasiƙun labarai kuma mu girmama ku tsare sirri

Tare da Hanyar pancake kuna ci gaba da bayyani kuma kuna adana lokaci mai yawa.

Ta yaya hanyar pancake don gyaran bidiyo ke aiki?

Kuna da lokuta biyu. Jadawalin lokaci na farko wanda montage ɗin ku yake, ƙari, kuna da jerin lokaci tare da hotuna masu amfani.

Ta hanyar ja da ɗan lokaci na biyu akan layin farko, zaku iya haɗa waɗannan lambobi biyu. A sama kuna ganin hotuna masu banƙyama, a ƙasa kuna ganin gyaran.

Yanzu kuna da taƙaitaccen bayani. Kuna iya zuƙowa da zuƙowa fitar da tsarin lokaci na albarkatun ƙasa, zaku iya samun sauƙi, rarrabawa da duba kayan cikin sauƙi.

Kuma idan kuna da shirin mai amfani, ƙara shi kai tsaye zuwa jerin lokutan ƙasa. Layin gutsure ya kasance baya canzawa. Kuna iya ja shirye-shiryen bidiyo, amma kuna iya aiki da sauri tare da gajerun hanyoyin madannai.

Shirya pancake tare da Macro

Yanzu muna da kyakkyawan bayyani na montage da hotuna, yana ɗaukar lokaci mai yawa kawai don ja ko kwafe hotuna daga jerin lokaci zuwa wani.

Kuna iya sarrafa wannan tsari ta hanyar haɗa macro. Bari mu ɗauka kana so ka kwafi snippets waɗanda ka yanke zuwa girma a saman.

A al'ada za ku zaɓi guntun da ake so, kwafi shi (CMD+C), sannan ku canza zuwa wancan lokacin (SHIFT+3) sannan ku liƙa guntun (CMD+V).

Sannan dole ne ka koma zuwa layin farko (SHIFT+3) don ci gaba. Waɗannan ayyuka guda biyar ne waɗanda dole ne ku yi akai-akai.

Ta hanyar ƙirƙirar macro zaka iya yin waɗannan ayyukan tare da danna maballin. Tare da wannan macro kuna komawa zuwa jerin lokutan zaɓi kuma zaku iya ci gaba da aiki nan da nan.

Wannan ba shakka yana adana ɗan lokaci kaɗan. Macros suna ba ku damar sarrafa ayyukan maimaitawa da yawa.

Waɗannan duk matakai ne waɗanda basa buƙatar ƙirƙira da fahimta, don haka zaku ba da su ga editan taimakon ku, ko aikin macro.

Akwai maɓallan madannai na musamman don gyaran bidiyo, kuna iya amfani da linzamin kwamfuta na caca. Suna da ƙarin maɓalli da yawa waɗanda zaku iya ba da ayyuka kamar macros ɗin da aka ambata.

Akwai wata hanya don shirya bidiyo, kuma wannan shine tare da kwamfutar hannu mai zane.

Pancake-gyara-tasha motsi

Gyara motsi tasha tare da kwamfutar hannu Wacom zane

A yadda aka saba, Wacom Masu zane-zane, masu zane-zane da sauran masu zane-zane suna amfani da allunan zane.

Tablet ɗin zane yana kwatanta aikin zane akan takarda da alkalami, amma tare da duk fa'idodin da software ke bayarwa.

Matsakaicin hankali yana ba da damar ƙirƙirar layukan bakin ciki da kauri ta hanyar ƙara matsa lamba akan alkalami. Amma me yasa amfani da kwamfutar hannu Wacom don gyaran bidiyo?

Carpal Rami ciwo

Mun kasance muna kiran wannan "hannun wasan tennis", yanzu ana kiransa da "hannun linzamin kwamfuta". Idan kuna ci gaba da yin ƙananan motsi daga wuyan hannu, zaku iya wahala daga wannan.

Tare da duk wannan canjin taga, ja da faduwa, da dai sauransu, masu gyara bidiyo sune ƙungiyar haɗari don wannan yanayin, musamman ga duk canje-canjen mintuna na gyaran motsi. Kuma ba za ku kawar da wannan da sauri ba!

Hakanan an san shi da RSI ko Rauni Maimaituwa. Mu ba likitoci ba ne, a gare mu yana zuwa iri ɗaya…

Tare da kwamfutar hannu mai zane (muna kira shi Wacom saboda yana da ma'auni kamar Adobe, amma akwai kuma sauran allunan da ba shakka suna da daraja) kuna hana gunaguni na RSI saboda yanayin yanayi.

Amma akwai ƙarin dalilai don zaɓar kwamfutar zanen Wacom:

Cikakken matsayi

Mouse yana aiki tare da matsayi na dangi. Lokacin da kake ɗagawa da motsa linzamin kwamfuta, kibiya tana tsayawa a wuri ɗaya. Kwamfutar zane tana bin daidai motsinku, 1-on-1 kuma zaku iya saita sikelin da kanku.

Idan kun yi aiki na ɗan lokaci zai zama yanayi na biyu kuma zai adana lokaci. Wataƙila kawai daƙiƙa guda a cikin yini ɗaya, amma yana yin bambanci.

Ayyukan Button

Alkalami Wacom kuma yana da maɓalli biyu. Misali, zaku iya amfani da shi azaman danna linzamin kwamfuta, amma kuma kuna iya daidaita maɓallan tare da ayyukan da ake yawan amfani da su.

Misali, cewa Pancake Edit Macro daga sama. A cikin saitunan kwamfutar hannu na Wacom zaku iya tantance ainihin abin da kuke amfani da alkalami don, da kuma waɗanne maɓallai maɓallai an sanya su akan maɓalli ɗaya na alkalami.

Don haka idan kun yi Editan Pancake da alkalami, kuma kun danna maɓallin, za ku iya ci gaba nan da nan ba tare da motsa hannun ku ba. Wannan tabbas yana adana lokaci.

Babu batura da teburi masu ƙura

Wadannan fa'idodi ne guda biyu da ya kamata a ambata. Kwamfutar zane baya buƙatar batura kuma ana amfani da ita ta kwamfuta, kamar yadda alƙalami mara waya yake yi.

Saboda kuna aiki a saman kwamfutar hannu, ba ku sha wahala daga mugunan linzamin kwamfuta, filaye masu haske da tebur mai ƙura kamar yadda galibi za ku ci karo da berayen kwamfuta.

Kammalawa

Tare da Shirya Pancake akan tsarin lokaci kuma tare da macros a hade tare da kwamfutar hannu na zane na Wacom azaman maye gurbin linzamin kwamfuta, zaku iya shirya bidiyo cikin sauri. Kuma a harkar fim da bidiyo, kowane daƙiƙa ɗaya ya yi yawa.

Barka dai, Ni Kim, mahaifiya ce kuma mai sha'awar tsayawa motsi tare da kwarewa a ƙirƙirar kafofin watsa labarai da haɓaka yanar gizo. Ina da sha'awar zane da raye-raye, kuma yanzu na fara nutsewa a cikin duniyar tasha-motsi. Tare da bulogi na, Ina raba abubuwan da na koya tare da ku mutane.