Yadda ake gyara audio a cikin Adobe Audition

Ina son ƙirƙirar abun ciki kyauta cike da nasihu ga masu karatu na, ku. Ban yarda da tallafin da aka biya ba, ra'ayina nawa ne, amma idan kun sami shawarwarin da suka taimaka kuma kuka ƙare siyan wani abu da kuke so ta hanyar ɗaya daga cikin hanyoyin haɗin yanar gizo na, zan iya samun kwamiti ba tare da ƙarin farashi ba.

Rikodi mai kyau m yayin daukar fim yana daya daga cikin manyan kalubale a harkar fim da bidiyo.

Ko da yake babu abin da ya fi rikodin sauti wanda ya riga ya zama cikakke akan saiti, kuna iya yin sa'a gyara kurakurai da yawa a cikin Adobe Muryar.

Yadda ake gyara audio a cikin Adobe Audition

Anan akwai abubuwa guda biyar a cikin Audition waɗanda za su yi fatan adana sautin ku:

Tasirin Rage Amo

Wannan tasiri a cikin Audition yana ba ku damar cire sautin ko yaushe daga rikodin rikodi.

Ka yi tunanin, alal misali, game da ƙarar na'urar lantarki, ƙarar rikodin kaset ko kuskure a cikin na'urar da ta haifar da hum a cikin rikodin. Don haka dole ne ya zama sautin da ke ci gaba da kasancewa kuma ya kasance iri ɗaya a halinsa.

Loading ...

Akwai sharadi ɗaya don yin amfani da wannan tasirin; kuna buƙatar guntun sauti mai sautin “kuskure” kawai. Shi ya sa yana da mahimmanci a koyaushe yin rikodin ƴan daƙiƙa na shiru a farkon rikodi.

Tare da wannan tasirin za ku rasa wani ɓangare na kewayo mai ƙarfi, dole ne ku yi ciniki tsakanin asarar sauti da murkushe ɓangaren damuwa. Ga matakai:

  • Ɗauki sauti ba tare da an kashe DC ba don guje wa dannawa. Don yin wannan, zaɓi Gyara DC Offset a cikin menu.
  • Zaɓi wani ɓangaren sautin tare da sautin damuwa kawai, aƙalla rabin daƙiƙa kuma zai fi dacewa ƙari.
  • A cikin menu, zaɓi Effects > Rashin ƙaddaraMaidowa > Ɗaukar Hayaniyar Buga.
  • Sannan zaɓi ɓangaren sautin da za a cire sautin (sau da yawa duk rikodin).
  • Daga menu, zaɓi Effects > Rage surutu/Maidawa > Rage amo.
  • Zaɓi saitunan da ake so.

Akwai saitunan da yawa don tace sautin da kyau, gwaji tare da sigogi daban-daban.

Tasirin Rage Amo a cikin Adobe audition

Tasirin Cire Sauti

Wannan tasirin cire sauti yana cire wasu sassan sautin. A ce kuna da rikodin kiɗa kuma kuna son ware muryoyin, ko amfani da wannan tasirin lokacin da kuke son murkushe zirga-zirgar ababen hawa.

Tare da "Koyi Sauti Model" za ku iya "koyar da" software yadda aka tsara rikodin. Tare da "Complexity Samfuran Sauti" kuna nuna yadda rikiɗar abun da ke tattare da haɗar sauti yake, tare da "Sautin Gyaran Sauti" kuna samun sakamako mafi kyau, amma lissafin yana ɗaukar tsayi sosai.

Farawa da naku allunan labarin motsi na tsayawa

Biyan kuɗi zuwa wasiƙarmu kuma sami zazzagewarku kyauta tare da allunan labarai uku. Fara da kawo labaran ku da rai!

Za mu yi amfani da adireshin imel ɗin ku kawai don wasiƙun labarai kuma mu girmama ku tsare sirri

Har yanzu akwai ƴan zaɓuɓɓukan saiti, zaɓin “Haɓaka don Magana” ɗaya ne daga cikin zaɓuɓɓukan da aka fi amfani da su. Da wannan, Audition zai yi ƙoƙarin adana magana yayin aikin tacewa.

Tasirin Cire Sauti a cikin Adobe audition

Danna/Pop Eliminator

Idan rikodin yana da ƙananan dannawa da faci, zaku iya cire su da wannan tacewa mai jiwuwa. Ka yi tunanin, alal misali, na tsohuwar LP (ko sabon LP don hipsters a cikinmu) tare da duk waɗannan ƙananan creaks.

Hakanan ana iya haifar da shi ta hanyar rikodin makirufo. Ta hanyar amfani da wannan tace za ku iya cire waɗannan rashin daidaituwa. Kuna iya ganin su sau da yawa a cikin tsarin motsi ta hanyar zuƙowa nesa.

A cikin saitunan za ku iya zaɓar matakin decibel tare da "Tsarin Ganewa", tare da faifan "Sensitivity" zaku iya nuna ko danna sau da yawa ko kuma nesa, zaku iya cire lamba tare da "Bayyana". nuna rashin bin ka'ida.

Wasu lokuta ana tace sautin da ke cikin rikodin, ko kuma a tsallake kurakurai. Hakanan zaka iya saita hakan. Anan ma, gwaji yana ba da sakamako mafi kyau.

Danna/Pop Eliminator

DeHummer sakamako

Sunan ya faɗi duka "dehummer", tare da wannan zaka iya cire sautin "hummmmm" daga rikodin. Irin wannan hayaniya na iya faruwa tare da fitilu da na'urorin lantarki.

Misali, la'akari da amplifier na guitar wanda ke fitar da ƙaramar sauti. Wannan tasirin yana kama da Tasirin Cire Sauti tare da babban bambanci wanda ba ku amfani da ƙwarewar dijital amma kuna tace wani ɓangaren sautin.

Akwai saitattu da yawa tare da mafi yawan zaɓuɓɓukan tacewa. Hakanan zaka iya daidaita saitunan da kanka, wanda ya fi dacewa da kunne.

Sanya belun kunne masu kyau kuma sauraron bambance-bambance. Yi ƙoƙarin tace sautin da ba daidai ba kuma yana rinjayar sauti mai kyau kaɗan gwargwadon yiwuwa. Bayan tace za ku kuma ga wannan yana nunawa a cikin tsarin kalaman.

Wannan ƙananan kurji amma mai dagewa a cikin sautin ya kamata ya zama ƙarami, kuma a mafi kyawu ya ɓace gaba ɗaya.

DeHummer sakamako

Sakamakon Ragewar Hiss

Wannan tasirin raguwar hiss ya sake kama da Tasirin DeHummer, amma a wannan lokacin ana tace sautunan sauti daga cikin rikodin. Ka yi tunanin, alal misali, na sautin kaset na analog (ga manya a cikinmu).

Fara da "Karɓa Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Sauti, yana ɗaukar samfurin motsin motsi don sanin inda matsalar take.

Wannan yana ba da damar Ragewar Hiss don yin aikinsa daidai da cire sautin sa kamar yadda zai yiwu. Tare da Graph zaka iya ganin ainihin inda matsalar take da kuma ko za'a iya cire shi.

Akwai wasu ƙarin saitunan ci gaba da za ku iya gwadawa da su, kowane harbi na musamman ne kuma yana buƙatar wata hanya dabam.

Sakamakon Ragewar Hiss

Kammalawa

Tare da waɗannan tasirin Adobe Audition zaku iya magance mafi yawan matsalolin da aka fi sani da sauti. Ga wasu ƙarin shawarwari masu amfani don ɗaukar gyaran sauti zuwa mataki na gaba:

  • Idan sau da yawa kuna son aiwatar da ayyuka iri ɗaya tare da matsaloli iri ɗaya, zaku iya ajiye saitunan azaman saitattu. Idan kun yi rikodin a ƙarƙashin yanayi iri ɗaya lokaci na gaba, zaku iya tsaftace su da sauri.
  • Don gyaran sauti, yi amfani da belun kunne tare da faffadan mitar mitoci da sautin tsaka tsaki. Misali, babu belun kunne na Beats, suna zuga bass da nisa. Ana amfani da belun kunne na Sony sau da yawa don aikin studio, Sennheizer yawanci yana ba da launi na sauti na halitta. Bugu da kari, ma'anar magana ma ba makawa ne, yana sauti daban-daban ta hanyar belun kunne fiye da ta lasifika.
  • Don matsalolin da yawa ba kwa buƙatar kunnuwanku, duba da kyau a yanayin motsi, zuƙowa kuma bincika kurakurai. Clicks da Pops suna bayyane a fili kuma idan tacewa tayi gajere zaka iya cire su da hannu.
  • Lokacin cire mitar dagewa zaka yawanci tace duk rikodin. Gwada ƙaramin zaɓi da farko, wanda ya fi sauri. Idan daidai ne, yi amfani da shi a kan dukan fayil ɗin.
  • Idan ba ku da kasafin kuɗi don Adobe Audition, ko kuma ba ku cikin kwamfutar aikinku kuma ba ku son yin aiki tare da kwafin da aka yi fashi, kuna iya amfani da Audacity gaba ɗaya kyauta. Ana iya amfani da wannan editan sauti na waƙa da yawa don Mac, Windows da Linux, Hakanan zaka iya amfani da plugins daban-daban ban da abubuwan da aka gina a ciki.

Barka dai, Ni Kim, mahaifiya ce kuma mai sha'awar tsayawa motsi tare da kwarewa a ƙirƙirar kafofin watsa labarai da haɓaka yanar gizo. Ina da sha'awar zane da raye-raye, kuma yanzu na fara nutsewa a cikin duniyar tasha-motsi. Tare da bulogi na, Ina raba abubuwan da na koya tare da ku mutane.