Yadda ake amfani da Audio a cikin Bidiyo da samun matakan da suka dace don samarwa

Ina son ƙirƙirar abun ciki kyauta cike da nasihu ga masu karatu na, ku. Ban yarda da tallafin da aka biya ba, ra'ayina nawa ne, amma idan kun sami shawarwarin da suka taimaka kuma kuka ƙare siyan wani abu da kuke so ta hanyar ɗaya daga cikin hanyoyin haɗin yanar gizo na, zan iya samun kwamiti ba tare da ƙarin farashi ba.

In video abubuwan samarwa, yawanci ana ba da fifiko akan hoton. Dole ne kyamarar ta kasance a wurin da ya dace, fitilu suna da sarari kyauta, an saita duk abin da aka saita kuma an saita shi don cikakken hoto.

Sauti/audio yakan zo na biyu. Ajalin "audiovisual” ba ya farawa da “audio” don komai, sauti mai kyau yana ƙara abubuwa da yawa ga samarwa kuma mummunan sauti yana iya karya kyakkyawan fim.

Audio a cikin Bidiyo da Samar da Fina-finai

Tare da wasu nasihu masu amfani zaku iya inganta sautin abubuwan da kuke samarwa.

Kadan daga cikin rassa na masana'antar fina-finai suna da mahimmanci kamar sauti. Tambayi kwararrun masu sauti guda goma game da sauti kuma zaku sami amsoshi daban-daban guda goma.

Shi ya sa ba za mu gaya muku ainihin abin da za ku yi ba, kawai za mu nuna muku yadda ake rikodi da kuma gyara sautin sauti cikin inganci.

Loading ...

Kuma ya riga ya fara yayin rikodin, "za mu gyara shi a post" ba batu ba ne a nan ...

Rikodin odiyo akan saiti

Wataƙila kun fahimci cewa ginannen makirufo na kamara bai isa ba.

Bugu da kari ga ingancin sauti, kuna da haɗarin yin rikodin sauti daga kyamara, kuma tare da bambancin nisa daga batun, matakin sauti kuma zai bambanta.

Yi rikodin sauti tare da kamara idan za ku iya, wannan yana sa daidaitawa cikin sauƙi daga baya kuma kuna da waƙar madadin idan komai ya ɓace.

Don haka rikodin sauti daban, zai fi dacewa tare da makirufo mai jagora da makirufo na shirin bidiyo idan magana tana da mahimmanci. Hakanan koyaushe rikodin yanayin ɗakin, aƙalla daƙiƙa 30, amma zai fi dacewa da tsayi mai yawa.

Farawa da naku allunan labarin motsi na tsayawa

Biyan kuɗi zuwa wasiƙarmu kuma sami zazzagewarku kyauta tare da allunan labarai uku. Fara da kawo labaran ku da rai!

Za mu yi amfani da adireshin imel ɗin ku kawai don wasiƙun labarai kuma mu girmama ku tsare sirri

Yi ƙoƙarin kashe magoya baya da yawa da sauran masu kawo cikas gwargwadon yiwuwa.

Shigarwa a cikin NLE

Kamar yada bidiyon ku a cikin waƙoƙin bidiyo, kuna kuma raba sauti zuwa waƙoƙi daban-daban. Yi lakabi da su kuma koyaushe kiyaye daidaitaccen tsari da tsari tare da kowane aiki.

Ga kowane rikodi kai tsaye mai alaƙa da tushen bidiyo, ɗauki waƙa ɗaya, waƙa ɗaya don magana kowane mutum, waƙa ɗaya don music ta yadda kuma za ku iya haduwa, daya rinjayen sauti waƙa da waƙa ɗaya don ambient sauti.

Tun da yawanci ana rikodin sauti cikin mono, zaku iya kwafin waƙoƙi don ƙirƙirar haɗin sitiriyo daga baya. Amma a zahiri ƙungiya tana da fifiko.

Ta wannan hanyar zaka iya samun sauti mai dacewa cikin sauƙi kuma daidaitawa da daidaita dukkan Layer idan ya cancanta.

Wannan na iya zama da ƙarfi!

Sautin dijital daidai ne ko kuskure, babu sauran dandano. Kada ku wuce 0 decibels, -6 yawanci tsoho ne, ko ƙasa kusa da -12. Yi la'akari da kololuwar sauti, misali fashewa, wanda kuma bai kamata ya zama mafi ƙarfi fiye da decibels 0 ba.

Kuna iya daidaita laushi sosai daga baya, da wuya koyaushe kuskure ne. Hakanan lura cewa ba kowane lasifika ko lasifikan kai ba ne ke da kewayo da ma'auni iri ɗaya.

Idan ka yi bidiyon YouTube, akwai kyakkyawar dama cewa za a kunna shi akan na'urar hannu, kuma waɗannan lasifikan suna da kewayo daban-daban fiye da saitin Cinema na Gida.

Sau da yawa ana gauraya kidan Pop don na'urori daban-daban.

Idan zai yiwu, kiyaye ɗayan waƙoƙi azaman fayilolin sauti bayan gyara na ƙarshe.

A ce kun yi amfani da kiɗan kasuwanci da ba ku da haƙƙinsu don rarraba intanet, to za ku sami matsala sai dai idan kuna iya goge wannan waƙar daga baya.

Ko furodusa ya yanke shawarar maye gurbin muryar ɗan wasan gaba ɗaya. Don kyakkyawan misali, duba "Brandende Liefde" tare da Peter Jan Rens. Muryar ta Kees Prins ce!

Don tallace-tallace da kiɗan rediyo, sau da yawa ana daidaita sauti, sa'an nan kuma ana haɗa dukkan kololuwa tare, ta yadda ƙarar ta kasance daidai a duk lokacin samarwa.

Shi ya sa tallace-tallace sukan yi kama da haka, kuma shi ya sa waƙar pop ba ta da rikitarwa fiye da yadda ake yi.

Daidaita matakan sauti don bidiyo

Haɗin ƙarshe / Jimlar haɗuwa-3 dB zuwa -6 dB
Mai magana da sauti / Muryar Sama-6 dB zuwa -12 dB
sauti effects-12 dB zuwa -18 dB
Music-18 dB

Kammalawa

Kyakkyawan sauti na iya ɗaukar samarwa zuwa mataki na gaba. Tabbatar cewa kuna da rikodi mai kyau a kan saitin don ku iya haɗawa da kyau gaurayawa bayan haka. Yi aiki tare da tsararrun waƙoƙi don ku sami da sarrafa komai.

Kuma yana kiyaye zaɓi don ƙirƙirar sabon haɗin gwiwa daga baya. Kuma maye gurbin muryar mai jagora tare da Kees Prins, da alama yana taimakawa!

Barka dai, Ni Kim, mahaifiya ce kuma mai sha'awar tsayawa motsi tare da kwarewa a ƙirƙirar kafofin watsa labarai da haɓaka yanar gizo. Ina da sha'awar zane da raye-raye, kuma yanzu na fara nutsewa a cikin duniyar tasha-motsi. Tare da bulogi na, Ina raba abubuwan da na koya tare da ku mutane.