Akwatin Matte: menene kuma yaushe kuke buƙatar ɗaya

Ina son ƙirƙirar abun ciki kyauta cike da nasihu ga masu karatu na, ku. Ban yarda da tallafin da aka biya ba, ra'ayina nawa ne, amma idan kun sami shawarwarin da suka taimaka kuma kuka ƙare siyan wani abu da kuke so ta hanyar ɗaya daga cikin hanyoyin haɗin yanar gizo na, zan iya samun kwamiti ba tare da ƙarin farashi ba.

Akwatunan Matte kayan aikin fim ne masu ban sha'awa don dalilai da yawa. Wannan yana ba ku damar daidaita adadin hasken da ke bugun ruwan tabarau na ku (wanda ya zama dole don ƙwararrun masu daukar hoto).

Suna yin tsarin haɗa matatun gani a cikin saitin ku sosai da sauƙi kuma mafi inganci fiye da kowane lokaci tare da matattara masu dunƙulewa.

Don haka me yasa akwatunan matte ba su zama ruwan dare a cikin fina-finai masu ƙarancin kasafin kuɗi ba?

Menene akwatin matte

Komai game da akwatunan Matte

Idan har yanzu kuna son koyan komai game da akwatunan Matte, Ina so in ɗauke ku ta hanyar abin da akwatin matte yake, dalilin da yasa akwatin matte yake yadda yake da kuma abin da yakamata ku kula da shi a cikin akwatin matte mai kyau.

Har ila yau karanta: waɗannan sune mafi kyawun akwatunan matte kamara don ɗaukar hoto

Loading ...

Menene Akwatin Matte?

Akwatin matte ainihin firam ne na rectangular (matte) wanda ka haɗa zuwa gaban ruwan tabarau.

Me yasa kowa zai so ya haɗa firam zuwa gaban ruwan tabarau? Ga wasu kyawawan dalilai:

Kuna iya siyan girman tacewa ɗaya (siffar rectangular) kuma amfani dashi akan ruwan tabarau daban-daban.
Kuna iya tara matattara da yawa a ciki da waje cikin sauƙi ba tare da kunce su duka don fitar da na ƙasa ba.
Firam ɗin kanta yana ba ku damar ɗaure abubuwa kamar flaps. Flaps suna da nasu amfani.

Ga bidiyon da ke nuna yadda akwatunan tabarma ke aiki:

Waɗannan su ne manyan ayyuka guda biyu na akwatin matte:

Farawa da naku allunan labarin motsi na tsayawa

Biyan kuɗi zuwa wasiƙarmu kuma sami zazzagewarku kyauta tare da allunan labarai uku. Fara da kawo labaran ku da rai!

Za mu yi amfani da adireshin imel ɗin ku kawai don wasiƙun labarai kuma mu girmama ku tsare sirri

  • Yana rage haske
  • Yana taimakawa wajen hawa masu tacewa

Idan kuna son ƙarin koyo game da masu tacewa, karanta bita na na mafi kyawun tacewa anan.

Menene sassan Matte Box?

Lokacin da mutane suka yi amfani da kalmar "akwatin matte", suna iya magana game da abubuwa daban-daban. Akwatin matte na iya ƙunsar sassa masu zuwa:

  • Tutoci na sama da kasa ko tutoci, wanda kuma aka sani da tutocin Faransa.
  • Tutoci na gefe ko harsashi. Tare, ana iya kiran fafukan huɗun ƙofofin sito.
  • Firam ɗin, akwatin matte kanta.
  • Ƙarin mattes a gaba da baya na akwatin.
  • Tace masu rikodi, haɗe zuwa bayan akwatin. Waɗannan sun ƙunshi abu mai zuwa.
  • Tace drawers, wanda ke dauke da tacewa rectangular. An keɓe su daga masu riƙewa don musayar sauƙi.
  • Tsarin ko sashi don lilo a buɗe. Wannan yana ba da damar buɗe akwatin matte (kamar kofa), yana ba ku damar maye gurbin ruwan tabarau.
  • Taimako don dogo ko sanda.
  • Donuts, nun kickers ko wasu matsi don toshe kwararar haske.
  • Bellows, idan kuna son ƙara ƙarar flaps.

Kowane tsarin ya bambanta, amma aƙalla kun san yanzu sassan da za ku zaɓa. Kuna iya raba akwatunan matte zuwa manyan ƙungiyoyi biyu:

  • Lens da aka saka
  • sanda aka dora

Akwatunan Matte Maɗaukakin Lens

A cikin akwatunan matte da aka saka ruwan tabarau, firam (da duk wani abu) ana goyan bayan ruwan tabarau. Babu shakka, akwatin matte ya kamata ya zama haske sosai don kada ya lalata ruwan tabarau ko hawan ruwan tabarau.

Amfanin akwatunan tabarma da aka ɗora ruwan tabarau shine cewa ba kwa buƙatar sanduna masu nauyi ko rigs tare da naku kamara tsarin. Wannan yana da fa'ida sosai don yin fina-finan salon gudu da bindiga.

Akwatunan matte masu ɗauke da ruwan tabarau ma suna da nauyi. Rashin lahani na akwatunan da aka saka ruwan tabarau shine idan kuna son maye gurbin ruwan tabarau, dole ne ku cire akwatin matte shima. Bugu da kari, duk ruwan tabarau dole ne su kasance da kusan diamita iri ɗaya a gaba, in ba haka ba tsarin ba zai iya haɗawa ba.

Don guje wa wannan matsala ta biyu, wasu kayan aiki sun haɗa da zoben adaftar don diamita na ruwan tabarau daban-daban. Idan kana da iyakataccen adadin ruwan tabarau kuma ba a haɗa na'urarka da sanduna da goyan baya ba kuma ba ka son sanya ƙarin damuwa a kai, akwatin matte mai ɗaukar ruwan tabarau na iya zama cikakke.

Akwatunan Dutsen Matte

Akwatin matte da aka saka sanda shine wanda ke kan sanduna ba ruwan tabarau ba. Akwatunan da aka ɗora ruwan ruwan tabarau kuma ana iya sanye su da tallafin sanda, kamar yadda aka nuna a sama.

Akwatunan matte da aka ɗora da sanda suna da fa'idar haɗawa zuwa rig, don haka idan kuna son canza ruwan tabarau, duk abin da kuke buƙatar ku yi shine motsa akwatin a kusa da ɗanɗano.

Amfani na biyu shine na nauyi. Nauyi na iya zama fa'ida, kamar yadda za mu gani daga baya. Abubuwan da ke cikin tsarin bar-Mount shine cewa yana ƙara nauyi.

Ba abu mai kyau ba idan kuna ƙoƙarin kiyaye abubuwa haske. Hakanan su ne nau'ikan akwatunan matte mafi tsada. Idan tsarin kyamarar ku yana kan tripod, a kan sanduna, tsarin da aka saka sanda yana da kyau.

Misalan Akwatunan Matte Based Matte Akwatunan Matte Dutsen Matte sun zo tare da gyare-gyare a ƙasa (ko kowane gefe dangane da alkiblar rig ɗin ku) don ɗaukar sanduna biyu. Nauyin akwatin matte dole ne a sami cikakken goyan bayan sanduna. Anan akwai manyan zaɓuɓɓuka guda biyu amma masu tsada:

'rashin lahani' na akwatunan Matte

Akwai manyan matsaloli guda uku ga akwatunan matte:

  • Canza matattara yana da sauri, amma kafa tsarin akan rig yana da hankali da farko.
  • Akwatunan Matte suna da nauyi.
  • Kyakkyawan, tsarin da aka gama da kyau yana da tsada.

Ɗaya daga cikin dalilan da akwatunan matte ke da girma da nauyi shine cewa dole ne su riƙe babban gilashin gilashi, wani lokaci don ruwan tabarau mai fadi. Don riƙe wannan gilashin, dole ne ya kasance na gini mai ƙarfi (tunanin firam ɗin hoto).

Dalili na biyu shi ne akwatunan matte suna da murfi don sarrafa walƙiya, kuma waɗannan flaps ɗin suna buƙatar zama masu ƙarfi don jure wa cin zarafi na yau da kullun.

Dalili na uku kuma na ƙarshe shine idan za ku tara masu tacewa ko matsar da masu tacewa a ciki da waje, matte akwatin 'kwayoyi da kusoshi' suma sun fi ɗorewa.

Yin amfani da kayan aiki masu kyau yana sa irin waɗannan akwatunan matte nauyi. Wannan nauyin abu ne mai kyau saboda yana sa tsarin ku ya dawwama kuma mai yiwuwa ya dawwama tsawon rayuwa. Amma abubuwa masu wuya da sauƙi, irin su ƙarfe da fiber carbon, suna da wahalar inji da tacewa.

Don haka lokacin da masana'anta ke tsarawa da gina su, da yawa suna shiga ciki. Wannan yana sa akwatunan matte tsada.

Tsarin da aka yi da filastik yana da babban lahani guda biyu:

  • Ƙunƙarar na iya karyewa ko jujjuyawa, ko ma ta iya fita gaba ɗaya tare da amfani da ita.
  • Matte da kanta na iya jujjuyawa, yana matsa lamba akan matattarar ku masu tsada kuma yana haifar da su karye ko fitowa.

Har ila yau karanta: yin amfani da ɗayan mafi kyawun shirye-shiryen gyaran bidiyo yana sa rayuwar ku ta fi sauƙi

Barka dai, Ni Kim, mahaifiya ce kuma mai sha'awar tsayawa motsi tare da kwarewa a ƙirƙirar kafofin watsa labarai da haɓaka yanar gizo. Ina da sha'awar zane da raye-raye, kuma yanzu na fara nutsewa a cikin duniyar tasha-motsi. Tare da bulogi na, Ina raba abubuwan da na koya tare da ku mutane.