Menene pixilation a cikin tasha motsi?

Ina son ƙirƙirar abun ciki kyauta cike da nasihu ga masu karatu na, ku. Ban yarda da tallafin da aka biya ba, ra'ayina nawa ne, amma idan kun sami shawarwarin da suka taimaka kuma kuka ƙare siyan wani abu da kuke so ta hanyar ɗaya daga cikin hanyoyin haɗin yanar gizo na, zan iya samun kwamiti ba tare da ƙarin farashi ba.

Idan kai fan ne ko dakatar da motsi motsi, Wataƙila kun haɗu da fina-finai inda mutane ne ƴan wasan kwaikwayo - za ku iya ganin hannayensu, ƙafafu, fuska, ko duka jiki, ya danganta da fasaha.

Ana kiran wannan pixilation, kuma wataƙila kuna mamaki, da kyau, menene ainihin pixilation?

Menene pixilation a cikin tasha motsi?

Pixilation wani nau'i ne na dakatar da motsi motsi mai amfani da mutum 'yan wasan kwaikwayo a matsayin ƴan tsana masu rai maimakon tsana da siffofi. Masu wasan kwaikwayo na raye suna tsayawa ga kowane firam ɗin hoto sannan su canza kowane matsayi kaɗan.

Ba kamar fim ɗin raye-raye ba, ana harbi pixilation tasha tare da kyamarar hoto, kuma duk dubban hotuna ana kunna su don haifar da ruɗi na motsi akan allon.

Yin wasan kwaikwayo na pixilation yana da wuyar gaske saboda dole ne 'yan wasan kwaikwayo su yi koyi da motsin tsana, don haka matakan su na iya canzawa kawai a cikin ƙananan haɓaka ga kowane firam.

Loading ...

Riƙewa da canza matsayi yana da ƙalubale, har ma ga ƙwararrun ƴan wasan kwaikwayo.

Amma, babbar fasaha ta pixilation ta ƙunshi ɗaukar hotuna na jigo na firam-by-frame sannan kunna su da sauri don yin koyi da ruɗin motsi.

Bambanci tsakanin motsi tasha da pixilation

Yawancin fasahar pixilation suna kama da dabarun motsi na gargajiya tasha, amma salon gani ya bambanta saboda ya fi dacewa.

A wasu lokuta, kodayake, pixilation shine ƙwarewar gani na zahiri, yana shimfiɗa iyaka da iyakokin ayyukan ɗan adam.

Abu mafi mahimmanci a san shi ne cewa pixilation wani nau'i ne na dakatar da motsin motsi, kuma akwai kamance da yawa tsakanin fina-finai na pixilation ta yin amfani da mutane na gaske da kuma dakatar da motsi ta amfani da tsana da abubuwa.

Farawa da naku allunan labarin motsi na tsayawa

Biyan kuɗi zuwa wasiƙarmu kuma sami zazzagewarku kyauta tare da allunan labarai uku. Fara da kawo labaran ku da rai!

Za mu yi amfani da adireshin imel ɗin ku kawai don wasiƙun labarai kuma mu girmama ku tsare sirri

Babban bambanci shine batutuwa: mutane vs. abubuwa & tsana.

Pixilation kuma yana amfani da tsayayyen tsana da abubuwa tare da mutane, don haka nau'in raye-raye ne na matasan.

Lokacin da kuka ƙirƙiri fina-finai na tsayawa na gargajiya, kuna iya yi amfani da sulke ko yumbu (claymation) don gina tsana, kuma kuna ɗaukar hoto suna motsi a cikin ƙananan haɓaka.

Idan kuna yin fim ɗin bidiyo na pixilation, kuna ɗaukar hotunan mutane suna yin ƙaramin motsi na haɓakawa.

Yanzu, za ku iya yin fim ɗin duka jikinsu ko kawai sassansu. Hannu yawanci sun fi na kowa, kuma yawancin gajerun fina-finai na pixilation suna nuna “aiki” hannu.

Fim ɗin da ya fito yana da ban sha'awa saboda ya zama gwaninta na gaske don kallo. Jiki ko sassan jiki suna yin ayyuka ko motsi waɗanda suke kama da ƙa'idodin ilimin lissafi na yau da kullun, kamar haruffa masu rai.

Duk da haka, tun da jiki yana iya ganewa, motsin rai yana da gaske sosai tun da muna iya gane yanayi da motsin ɗan adam.

Menene misalin pixilation?

Akwai manyan misalai da yawa na pixilation; Dole ne in raba wasu daga cikinsu tare da ku - Ba zan iya tsayawa kan ɗaya ba!

Shortan gajeren fim ɗin pixilation tare da mafi kyawun lambobin yabo na kowane lokaci shine Luminaris (2011) by Juan Pablo Zaramella.

Labari ne mai ban sha'awa game da wani mutum a Spain tare da ra'ayin juya tsarin yanayi na yanayi.

Tun lokacin da haske da lokaci ke sarrafa duniya, ya ƙirƙiri katon fitila kamar balon iska mai zafi don ɗaukar shi da sha'awar ƙaunarsa a waje da lokacin sarrafawa da sarari na ranar aiki na yau da kullun.

Yara kuma suna son shiga cikin pixilation. Anan ga ɗan gajeren bidiyon 'yan wasan kwaikwayo na yara a cikin pixilation ta shahararren gidan kayan tarihi na Cartoon.

Wani misali mai ban sha'awa na pixilation shine tallan takalma na mashahurin mai wasan kwaikwayo PES mai suna Human Skateboard.

A cikin wannan aikin, wani matashi yana taka rawar wasan motsa jiki, ɗayan kuma shine mahayi. Yana da kyakkyawan ra'ayi, kuma abu ne mai ban sha'awa game da wasanni na waje.

Ba shi da ma'ana sosai, amma abin da ya sa ya yi fice, kuma mutane tabbas suna tunawa da tallan.

A ƙarshe, Ina kuma so in ambaci wani fim na PES mai suna Western Spaghetti wanda shine ainihin farkon bidiyo na dakatar da dafa abinci.

Bidiyo bidiyo

Za ku lura cewa yawancin bidiyon pixilation, a zahiri, bidiyon kiɗa ne.

Babban misali na bidiyon kiɗan pixilation shine Sledgehammer na Peter Gabriel (1986).

Anan ga bidiyon, kuma yana da daraja kallo saboda darakta Stephen R. Johnson ya yi amfani da haɗin fasahar pixilation, claymation, da classic tasha motsi motsi daga Aardman Animations don yin shi.

Don bidiyon kiɗan pixilation na baya-bayan nan, duba waƙar Ƙarshen Ƙauna ta Ok Go daga 2010. Yana kusan kama da fim ɗin tare da kyamarar bidiyo, amma ainihin motsin pixilation ne.

Kuna iya kallon bidiyon anan:

Pixelation vs. pixilation

Mutane da yawa suna kuskuren ɗauka cewa pixilation da pixelation abubuwa ɗaya ne, amma waɗannan abubuwa biyu ne mabanbanta.

Pixelation wani abu ne da ke faruwa ga hotunan da aka nuna akan allon kwamfuta.

Ga ma'anar:

Zane-zane na kwamfuta, pixelation (ko pixellation a cikin Ingilishi na Biritaniya) ana haifar da su ta hanyar nuna bitmap ko wani yanki na bitmap a girman girman cewa pixels guda ɗaya, ƙananan abubuwan nunin murabba'i masu launi ɗaya waɗanda suka ƙunshi bitmap, ana iya gani. Irin wannan hoton an ce yana da pixelated (pixellated a cikin Burtaniya).

wikipedia

Pixilation wani nau'i ne na tashin hankali tasha ta amfani da 'yan wasan kwaikwayo masu rai.

Wanene ya ƙirƙira pixilation?

James Stuart Blackton shi ne wanda ya kirkiri fasahar animation pixilation a farkon shekarun 1900. Amma, irin wannan nau'in rayarwa ba a kiransa pixilation har sai da hamsin.

Blackton (1875 - 1941) ya kasance mai shirya fina-finai na shiru kuma majagaba na zane da kuma dakatar da raye-rayen motsi kuma ya yi aiki a Hollywood.

Fim dinsa na farko ga jama'a shine Da Haunted Hotel a shekara ta 1907. Ya dauki hoto da raye-rayen gajeren fim din da ake shirya karin kumallo a ciki.

An shirya fim ɗin a Amurka ta Kamfanin Vitagraph na Amurka.

Kalli bidiyon anan - pixilation shiru ne amma kula sosai ga yadda mutane ke motsawa. Za ku lura cewa suna canza matsayi kaɗan don kowane firam.

Kamar yadda kuke gani, akwai ƴan wasan kwaikwayo na ɗan adam a cikin wannan fim ɗin shiru, kuma kuna iya lura da tsarin firam ɗin yana buɗewa. A lokacin, fim ɗin ya kasance mai ban tsoro ga mutanen da ba su saba da abubuwan da ke motsawa ba bisa ka'ida ba.

A cikin shekarun 1950 ne kawai finafinan pixilation suka tashi da gaske.

Dan wasan kwaikwayo na Kanada Norman McLaren ya yi fasahar wasan kwaikwayo ta pixilation shahara tare da gajeren fim ɗinsa na Oscar makwabta a 1952.

Wannan fim har yanzu ana ɗaukarsa ɗaya daga cikin fitattun fina-finan pixilation na kowane lokaci. Saboda haka, McLaren ya shahara da yin fina-finan pixilation, kodayake ba shi ne mai ƙirƙira na gaskiya ba.

Shin, kun san cewa Grant Munro abokin aikin McLaren ne ya kirkiro kalmar 'pixilation' a cikin shekarun 1950?

Don haka, mutum na farko da ya fara ƙirƙirar fim ɗin pixilation ba shine wanda ya sanya wa wannan sabon salon wasan kwaikwayo suna ba.

Tarihin pixilation 

Wannan nau'i na wasan motsa jiki na tsayawa ya tsufa kuma ya koma 1906 amma ya shahara bayan ƴan shekaru, a cikin 1910s.

Kamar yadda na ambata a sama, fina-finan pixilation na J. Stuart Blackton sune kushin ƙaddamarwa wanda masu motsi ke buƙata.

Bayan 'yan shekaru, a cikin 1911, dan wasan Faransa Emile Courtet ya kirkiro fim din Jobard baya son ganin mata suna aiki.

Akwai misalai da yawa na farko na bidiyoyin pixilation a can. Koyaya, wannan dabarar motsi ta dakatar da ita ta ɗauki shekaru da yawa don farawa da gaske a cikin 1950s.

Kamar yadda na ambata a sama, Norman McLaren's makwabta babban misali ne na animation pixilation. Yana da jerin jerin hotunan 'yan wasan kwaikwayo kai tsaye.

Fim ɗin misalin wasu maƙwabta biyu ne suka shiga tsaka mai wuya. Fim ɗin ya bincika jigogi da yawa na yaƙi da yaƙe-yaƙe ta hanyar wuce gona da iri.

Pixilation galibi sananne ne a tsakanin masu raye-raye masu zaman kansu da kuma gidajen wasan kwaikwayo masu zaman kansu.

A cikin shekaru da yawa, an kuma yi amfani da pixilation don yin bidiyon kiɗa.

Pixilation a yau

A kwanakin nan, pixilation har yanzu ba sanannen nau'in motsi bane. Domin yin irin wannan fim ɗin yana ɗaukar lokaci mai yawa da albarkatu.

Tsarin yana da rikitarwa, don haka sauran nau'ikan raye-raye har yanzu sune mafi mashahuri zaɓi don ƙwararrun raye-raye.

Koyaya, wani sanannen mai wasan kwaikwayo mai suna PES (Adam Pesapane) har yanzu yana yin gajerun fina-finai. Shortan fim ɗinsa na gwaji mai suna Fresh guacamole har ma an ba shi kyautar Oscar.

Yana amfani da mutane na gaske don aiwatar da duk firam ɗin. Amma, hannun ’yan wasan kwaikwayo kawai kuke gani ba fuskoki ba. Wannan fim ɗin ya haɗu da fasahohin pixilation tare da motsi tasha ta yau da kullun ta amfani da abubuwa.

Duba shi anan YouTube:

Yaya ake dakatar da motsin pixilation?

Na tabbata yanzu kuna sha'awar farawa, don haka wataƙila kuna mamakin yadda kuke yin pixilation?

Don ƙirƙirar pixilation, kuna amfani da dabaru iri ɗaya da kayan aiki kamar yadda za ku yi tare da tsayawa motsi.

An harbi firam ta firam tare da kyamara ko smartphone, sannan a gyara shi da software ko aikace-aikace na gyara bidiyo na kwamfuta, kuma ana kunna firam ɗin baya da sauri don ƙirƙirar wannan tunanin na motsi.

Mai raye-rayen yana buƙatar ƙarin mutum aƙalla don yin wasan kwaikwayo, ko da yawa idan fim ɗin ya fi rikitarwa, amma waɗannan mutanen dole ne su kasance da wadataccen haƙuri.

Dole ne 'yan wasan su riƙe matsayi yayin da mai motsi ke ɗaukar hotuna. Bayan kowane saitin hotuna, mutumin yana motsawa da ɗan ƙara kaɗan sannan mai motsi ya ɗauki ƙarin hotuna.

Frames-per-second wani muhimmin abu ne da yakamata kayi tunani akai lokacin harbi.

Idan kuna amfani da shirin kamar Stop Motion Pro, zaku iya ɗaukar hotuna akan ƙimar 12, don haka yana nufin kuna buƙatar ɗaukar hotuna 12 don ƙirƙirar daƙiƙa ɗaya na jerin pixilation.

Sakamakon haka, dole ne ɗan wasan ya yi motsi 12 don wannan na biyun na bidiyo.

Don haka, hanya ta asali ita ce: riƙe matsayi, ɗaukar hotuna, motsawa kaɗan, ɗaukar ƙarin hotuna kuma ci gaba har sai an ɗauki duk abubuwan da suka dace.

Na gaba ya zo da gyara, kuma za ku iya samun kwarewa sosai a nan. Ba kwa buƙatar saka hannun jari a ayyuka masu tsada, kawai sami ingantaccen software mai haɗawa (watau Adobe Bayan Effects), sa'an nan kuma za ku iya ƙara muryoyi, tasiri na musamman, sautuna, da kiɗa.

Yadda ake amfani da pixilation don farawa a motsi tasha

Kuna iya tunanin pixilation azaman ƙofa zuwa ƙarin ƙwararrun raye-rayen tasha motsi.

Da zarar kun koyi tsarin amfani da 'yan wasan kwaikwayo na ɗan adam maimakon wani abu ko yar tsana a matsayin haruffa don fim ɗin ku, za ka iya kyawawan da yawa magance kowane salon tasha motsi.

Amfanin pixilation shine cewa kuna yin gajerun fina-finai masu sanyi ba tare da dogaro kawai akan abubuwa marasa rai ba, waɗanda zasu iya zama da wahala a siffata su kuma sanya su cikin madaidaicin matsayi na hoto.

Da zarar ka harba dukkan hotunan fim din, yana da kyau ka yi amfani da manhajar tasha motsi animation app ko kuma shirin domin zai yi dukkan aiki tukuru wajen harhada fim din da sake kunnawa.

Wannan ɓangaren raye-rayen yana da ɗan wayo don haka duk wani taimako tare da tsari na iya sa pixilation ya fi daɗi. Tabbas, akwai darussa da yawa akan layi, kuma, zaku iya bi.

Idan kun kasance cikakken mafari, za ku iya farawa ta hanyar harbi akan wayoyinku. Sabuwa Samfuran iPhone, alal misali, suna da kyamarori masu girma masu girma masu ban mamaki waɗanda suka dace da tsayawar motsi kuma zaku iya saukar da shirin gyara kyauta zuwa wayar.

Don haka, babu abin da zai hana ku yin bidiyon kiɗa mai sanyi tare da pixilation na rawa!

Ra'ayoyin fim din Pixilation

Babu iyaka ga ƙirƙira ku idan ya zo ga yin fim ɗin pixilation.

Kuna iya ɗaukar hotuna sannan ku yi amfani da app ɗin motsi na tsayawa don ƙirƙirar kowane fim. Anan akwai wasu ra'ayoyi ga waɗanda ke neman wahayi don fim ɗin pixilation:

Parkour fim mai rai

Don wannan fim ɗin, za ku iya sa 'yan wasan ku su yi wasan kwaikwayo na parkour. Kuna buƙatar ɗaukar hotuna akai-akai tsakanin kowane motsi.

Sakamakon ƙarshe yana da ban sha'awa sosai saboda yana nuna kewayon motsin jiki.

Hotuna masu motsi

Don wannan ra'ayin, za ku iya sa 'yan wasan kwaikwayo su fito su sake yin fage a cikin hotuna.

Yara suna wasa

Idan kana son yara su yi nishadi, za ka iya tattara kayan wasan da suka fi so kuma ka sa su yi wasa yayin da kake daukar hotuna, sannan ka hada hotuna a cikin pixilation mai ƙirƙira.

Origami

Hanya mai daɗi da ƙirƙira don ƙirƙirar abun ciki mai jan hankali shine ɗaukar hoton mutanen da ke ƙirƙirar fasahar takarda origami. Kuna iya mayar da hankalin firam ɗinku akan hannayensu yayin da suke yin abubuwan takarda kamar cubes, dabbobi, furanni, da sauransu.

Duba wannan misalin tare da cube na takarda:

Hannun motsin rai

Wannan classic ne amma wanda koyaushe yana da daɗi don yin. Hannun mutane shine batun fim ɗin ku don haka ku sa su motsa hannayensu har ma da “magana” da juna.

Hakanan zaka iya samun wasu 'yan wasan kwaikwayo suna yin wasu abubuwa yayin da hannaye ke yin nasu motsi.

kayan shafa

Kada ku guje wa yin amfani da ƙarfin hali ko ƙaƙƙarfan kayan shafa akan ƴan wasan ku. Kayan adon da aka saita, kayan kwalliya, da kayan shafa suna tasiri sosai akan kyawun fim.

Menene na musamman game da animation pixilation?

Abu na musamman shi ne cewa kuna rayar da wani abu, amma kuma kuna "rayar da" mutane masu rai.

Jarumin naku yana tafiya a cikin ƴan ƙaranci ba kamar a cikin fina-finan wasan kwaikwayo ba inda akwai abubuwa da yawa da ke faruwa a kowane fage.

Hakanan, akwai lokacin da ba a tantance ba tsakanin kowane firam ɗin ku.

Wannan shine babban fa'idar fasaha na pixilation: kuna da isasshen lokaci da ikon sake tsarawa da sarrafa abubuwa, ƴan tsana, figurines, da ƴan wasan ku.

Ana harbi batunku da firam ɗinku azaman hotuna, don haka dole ne ɗan wasan ya tsaya cak kuma ya tsaya.

Wasu fina-finai na pixilation sun fice saboda abubuwan ƙirarsu na musamman ko kuma ƴan wasan kwaikwayo na kayan shafa.

Wataƙila kun saba da Joker a cikin fina-finan Comics na DC. Wancan kayan shafa mai ɗorewa da ƙaya mai ban tsoro suna sa halin abin tunawa da alama.

Masu raye-raye da daraktoci na iya yin haka tare da raye-rayen pixilation.

Kawai kalli fim ɗin Jan Kounen na 1989 mai suna Gisele Kerozene inda jaruman ke sanye da hancin karya irin na tsuntsu da ruɓaɓɓen hakora don kallon ban tsoro da tada hankali.

Kammalawa

Pixilation fasaha ce ta fim ta musamman kuma duk abin da kuke buƙata shine kamara, ɗan wasan kwaikwayo na ɗan adam, gungun kayan talla, software na gyara kuma kuna shirye don tafiya.

Yin waɗannan fina-finai na iya zama da ban sha'awa sosai, kuma yawan lokacin da kuke kashewa ya dogara da tsawon lokacin da fim ɗinku ya kamata ya kasance, amma labari mai daɗi shine zaku iya yin bidiyo masu inganci tare da wayar hannu kawai a kwanakin nan.

Don haka, idan kuna neman canzawa daga motsin tsayawa abu zuwa pixilation duk abin da kuke buƙatar ku yi shine kama motsin ɗan adam kuma ku tsara hotunan ku don su ba da labari mutane za su sha'awar.

Barka dai, Ni Kim, mahaifiya ce kuma mai sha'awar tsayawa motsi tare da kwarewa a ƙirƙirar kafofin watsa labarai da haɓaka yanar gizo. Ina da sha'awar zane da raye-raye, kuma yanzu na fara nutsewa a cikin duniyar tasha-motsi. Tare da bulogi na, Ina raba abubuwan da na koya tare da ku mutane.