Dakatar da motsin motsi: menene?

Ina son ƙirƙirar abun ciki kyauta cike da nasihu ga masu karatu na, ku. Ban yarda da tallafin da aka biya ba, ra'ayina nawa ne, amma idan kun sami shawarwarin da suka taimaka kuma kuka ƙare siyan wani abu da kuke so ta hanyar ɗaya daga cikin hanyoyin haɗin yanar gizo na, zan iya samun kwamiti ba tare da ƙarin farashi ba.

Dakatar da motsin motsi yana nan a kusa, kuma tabbas kun gan shi a tallace-tallace ko wasu fitattun fina-finai, kamar na Tim Burton. gawar Bride (2015) ko kuma fitaccen fim dinsa, Mafarki Mai Tsarki Kafin Kirsimeti (1993).

Wataƙila kuna sha'awar abubuwan tsayawa motsi, kamar Victor da Victoria daga gawar Bride.

Jaruman “matattu” suna rayuwa da kyau a cikin fim ɗin, kuma ayyukansu na da gaske, idon da ba ya horar da shi ba zai ma gane cewa duka fim ɗin ba ne.

A gaskiya ma, mutanen da ba su da masaniya game da fasahar motsin rai sau da yawa suna yin watsi da dakatar da motsi.

Menene Tasha motsi animation?

A mafi mahimmanci matakin, dakatar da motsin motsi wani nau'i ne na rayarwa na 3D inda aka sanya adadi, ƙirar yumbu, ko tsana a matsayin da ake buƙata kuma ana ɗaukar hoto sau da yawa. Lokacin da aka sake kunna hotuna da sauri, yana yaudarar ido don tunanin 'yan tsana suna motsi da kansu.

Loading ...

80s da 90s sun ga shahararrun jerin kamar Wallace da Gromit bunƙasa. Waɗannan nune-nunen kayan ado ne na al'adu waɗanda aka fi so kamar wasan kwaikwayo na sabulu da wasan kwaikwayo na TV.

Amma, menene ya sa su zama masu ban sha'awa, kuma ta yaya aka yi su?

Wannan labarin jagora ne na gabatarwa don dakatar da motsin motsi, kuma zan gaya muku yadda ake yin irin wannan motsin rai, yadda ake haɓaka haruffa, kuma tattauna wasu fasahohin fasaha.

Menene Tasha motsi animation?

Dakatar da motsin rai shine "Dabarun yin fim ɗin hoto inda aka motsa abu a gaban kyamara kuma ana ɗaukar hoto sau da yawa."

Har ila yau, an san shi da firam ɗin tsayawa, tasha motsi wata dabara ce ta motsin rai don sanya wani abu da aka sarrafa a zahiri ya bayyana yana motsawa da kansa.

Farawa da naku allunan labarin motsi na tsayawa

Biyan kuɗi zuwa wasiƙarmu kuma sami zazzagewarku kyauta tare da allunan labarai uku. Fara da kawo labaran ku da rai!

Za mu yi amfani da adireshin imel ɗin ku kawai don wasiƙun labarai kuma mu girmama ku tsare sirri

Amma, akwai abubuwa da yawa game da shi domin a zahiri nau'in fasaha ne wanda ke amfani da nau'ikan fasaha da fasaha daban-daban.

Lallai babu iyaka dangane da yadda ƙirƙira za ku iya zama azaman mai raye-raye. Kuna iya amfani da kowane nau'in ƙaramin abu, abin wasan yara, ɗan tsana, ko siffa lãka don ƙirƙirar simintin gyaran kafa da adon ku.

Don haka, don taƙaitawa, dakatar da motsi wata dabara ce ta rayarwa wacce ake sarrafa abubuwa marasa rai ko haruffa tsakanin firam kuma suna bayyana kamar suna motsi. Yana da nau'i na 3D na rayarwa inda abubuwa suke bayyana suna motsawa cikin ainihin lokaci, amma ainihin hotuna ne kawai aka kunna baya.

Ana matsar da abun cikin ƙananan ƙwanƙwasa tsakanin firam ɗin hoto ɗaya ɗaya, yana haifar da ruɗin motsi lokacin da ake kunna jerin firam ɗin azaman jerin ci gaba.

Tunanin motsi ba wani abu bane illa ruɗi domin kawai dabarar yin fim ce.

Ɗaliban tsana da figurines mutane ne ke motsa su, suna ɗaukar hoto, kuma suna kunna baya da sauri.

Ana amfani da tsana tare da haɗin gwiwa mai motsi ko adadi na yumbu a cikin tasha don sauƙin sakewa.

Dakatar da motsin motsi ta amfani da filastik ana kiranta animation na yumbu ko "laka-mation".

Ba duk motsin tsayawa ba yana buƙatar adadi ko ƙira; Fina-finan tsayawa da yawa na iya haɗawa da amfani da mutane, kayan aikin gida, da sauran abubuwa don tasirin ban dariya.

Dakatar da motsi ta amfani da abubuwa wani lokaci ana kiranta da abin tashin hankali.

Wani lokaci kuma ana kiran motsin motsi tasha-frame animation saboda kowane wuri ko aiki ana ɗaukar hoto ta hanyar firam ɗaya a lokaci ɗaya.

Kayan wasan yara, waɗanda su ne ƴan wasan kwaikwayo, ana motsa su ta jiki tsakanin firam ɗin don ƙirƙirar ruɗin motsi.

Wasu mutane suna kiran wannan salon wasan kwaikwayo tasha-frame animation, amma yana nufin dabara iri ɗaya.

'Yan wasan wasan yara

The haruffa a cikin tasha motsi kayan wasa ne, ba mutane ba. Yawancin lokaci ana yin su da yumbu, ko kuma suna da kwarangwal mai ɗamara da aka rufe a cikin wasu kayan sassauƙa.

Tabbas, kuna kuma da shahararrun figurines na wasan yara.

Don haka, wannan ita ce babbar siffa ta tsayawa motsi: jarumai da ƴan wasan kwaikwayo ba mutane ba ne amma abubuwa marasa rai.

Ba kamar fina-finai masu raye-raye ba, kuna da “’yan wasan kwaikwayo marasa rai,” ba mutane ba, kuma za su iya ɗaukar kowace siga ko siffa.

Abubuwan wasan yara da ake amfani da su a cikin fina-finai masu motsi na tsayawa suna da wuya a “kai tsaye.” A matsayinka na mai raye-raye, dole ne ka sa su motsa, don haka aiki ne mai cin lokaci.

Ka yi tunanin cewa dole ne ka yi kowane motsi kuma ka ƙera siffar bayan kowane firam.

Motsin dakatar da ayyukan kai tsaye da ke nuna ƴan wasan kwaikwayo na ɗan adam akwai kuma, amma ana kiran shi pixilation. Wannan ba shine abin da nake magana ba a yau ko.

Nau'in motsin tsayawa

Har yanzu, bari in raba nau'ikan motsin motsi daban-daban don ku san su duka.

  • Lalacewa: lãka Figures ana motsi a kusa da kuma rayarwa, kuma wannan art siffar ake kira lãka animation ko yumbu.
  • Abu-motsi: iri-iri na abubuwa marasa rai suna rayarwa.
  • Yanke motsi: lokacin da aka raye-rayen yankan haruffa ko kayan ado.
  • Tashin tsana: ƴan tsana da aka gina a kan ƙwanƙwasa ana motsa su da raye-raye.
  • Silhouette animation: wannan yana nufin cutouts na baya.
  • Pixilation: daina motsi animation featuring mutane.

Tarihin tsayawa motsi

Tashawar motsin motsi na farko shine game da rayuwar da ke cikin wasan wasan wasan kwaikwayo. An kira animation Humpty Dumpty Circus, kuma J. Stuart Blackton da Albert E. Smith suka yi raye-raye a cikin 1898.

Kuna iya tunanin irin farin cikin da mutane suka ji ganin abubuwan wasan yara suna "matsar" akan allon.

Daga baya, a cikin 1907, J. Stuart Blackton ya ƙirƙiri wani fim mai motsi ta tasha ta hanyar amfani da fasaha iri ɗaya da ake kira. Da Haunted Hotel.

Amma duk wannan ya yiwu ne kawai saboda ci gaban kyamarori da fasahar daukar hoto. Mafi kyawun kyamarori sun ƙyale masu yin fim su canza ƙimar firam, kuma ya sa aikin ya yi sauri.

Ɗaya daga cikin shahararrun majagaba na tsayawa motsi shine Wladyslaw Starewicz.

A lokacin aikinsa, ya yi fina-finai da yawa, amma aikin da ya fi dacewa shi ne ake kira Lucanus Cervus (1910), kuma maimakon ’yan tsana da hannu, ya yi amfani da kwari.

Bayan ya share hanya, gidajen kallon wasan kwaikwayo sun fara ƙirƙirar fina-finai na tsayawa tsayin daka, waɗanda suka ci gaba da samun gagarumar nasara.

Don haka, yin amfani da motsi tasha ya zama hanya mafi kyau don yin fina-finai masu rai har zuwa farkon zamanin Disney.

Duba wannan bidiyo mai kyau na Vox don ƙarin koyo game da tarihin tasha rayarwa:

Sarki Kong (1933)

A cikin shekarar 1933, King Kong Ya kasance mafi mashahurin motsin motsin tasha a duniya.

An yi la'akari da wani babban zane na lokacinsa, raye-rayen yana da ƙananan ƙirar ƙira waɗanda aka tsara don kama da gorilla na gaske.

Willis O'Brien shi ne ke kula da yadda ake shirya fim ɗin, kuma shi majagaba ne na gaskiya na dakatar da motsi.

An kirkiro fim ɗin tare da taimakon samfuran guda huɗu da aka yi daga aluminum, kumfa, da zomo ya yi kama da dabba ta gaske.

Bayan haka, akwai jagora guda ɗaya mai sauƙi da kayan sulke waɗanda aka lalatar da su sosai yayin yin fim ɗin wannan wurin na King Kong yana faɗowa daga Ginin Daular, wanda shine ɗayan mafi kyawun al'amuran, dole ne in yarda:

Yadda ake yin motsi tasha

Idan kun saba da raye-rayen 2D da aka zana ta hannu kamar farkon raye-rayen Disney, zaku tuna na farko. Mickey Mouse majigin yara.

Misalin, wanda aka zana a takarda, ya “rayu” kuma ya motsa. Fim ɗin motsin motsi yana kama da haka.

Wataƙila kuna mamakin: Ta yaya tsaida motsi ke aiki?

To, maimakon waɗannan zane-zane da zane-zane na dijital, masu yin raye-raye na zamani suna amfani da sifofin yumbu, kayan wasan yara, ko wasu tsana. Yin amfani da dabarun motsi na tsayawa, masu raye-raye na iya kawo abubuwa marasa rai zuwa "rayuwa" akan allon.

To, yaya aka yi? An motsa 'yan tsana ko ta yaya?

Na farko, mai motsi yana buƙatar kyamara don ɗaukar hotuna na kowane firam. Ana ɗaukar dubunnan hotuna gaba ɗaya. Sa'an nan, an kunna hoton baya, don haka ya bayyana cewa haruffan suna motsawa.

A zahiri, tsana, ƙirar yumbu, da sauran abubuwa marasa rai motsa jiki tsakanin firam kuma masu daukar hoto sun dauki hoton.

Don haka, alkalumman dole ne a sarrafa su kuma a ƙera su zuwa madaidaicin matsayi na kowane firam guda ɗaya.

Mai rairayi yana ɗaukar dubban hotuna don kowane harbi ko wuri. Ba dogon bidiyo ba ne, kamar yadda mutane da yawa suke tunani.

Ana harbi fim ɗin motsi na tsayawa da kyamara ta hanyar ɗaukar hotuna.

Sa'an nan, har yanzu hotuna ana kunna baya a hanyoyi daban-daban da ƙididdiga masu ƙima don haifar da tunanin motsi. Yawancin lokaci, ana kunna hotuna a baya da sauri don ƙirƙirar wannan mafarkin motsi mai gudana.

Don haka, a zahiri, ana ɗaukar kowane firam ɗaya bayan ɗaya sannan a kunna baya da sauri don haifar da ra'ayi cewa haruffan suna motsi.

Makullin samun nasarar ɗaukar motsi akan kamara shine don matsar da alkalumman ku a cikin ƙananan haɓaka.

Ba kwa son canza matsayi gaba ɗaya, ko kuma bidiyon ba zai zama ruwa ba, kuma ƙungiyoyin ba za su yi kama da na halitta ba.

Bai kamata a bayyane cewa abubuwanku ana sarrafa su da hannu tsakanin firam ɗin ba.

Ana ɗaukar motsi tasha

A farkon zamanin, ana amfani da kyamarori na fim don ɗaukar firam ɗin don tasha motsin motsi.

Kalubalen shi ne cewa animator zai iya ganin aikin da zarar an sarrafa fim ɗin, kuma idan wani abu bai yi kyau ba, mai animator ya sake farawa.

Za ku iya tunanin nawa aikin ya shiga ƙirƙirar raye-rayen tasha-frame baya a ranar?

A kwanakin nan, tsarin ya fi ruwa da sauƙi.

A cikin 2005, Tim Burton ya zaɓi yin fim ɗin tasha motsi gawar Bride tare da kyamarar DSLR.

A kwanakin nan kusan dukkanin kyamarorin DSLR suna da fasalin kallon kai tsaye wanda ke nufin mai rairayi zai iya ganin samfoti na abin da suke harbi ta cikin ruwan tabarau kuma suna iya sake yin harbi kamar yadda ake buƙata.

Shin motsin tsayawa iri ɗaya ne da rayarwa?

Dusar ƙanƙara farin 2D animation vs dakatar da motsin motsi

Yayin da motsin tsayawa yayi kama da abin da muka sani a matsayin rayarwa na gargajiya, ba daidai ba ne. Fina-finan sun bambanta sosai.

Farin Dusar ƙanƙara (1937) misali ne na 2D animation, yayin da fina-finai kamar Mai ba da labari (2012) da kuma Coraline (2009) sanannen fina-finan tsayawa ne.

raye-rayen gargajiya 2D ne, motsi tasha shine 3D.

Hakanan ana harbi motsi ta hanyar firam kamar 2D classic animation. Ana sanya firam ɗin a jere sannan a kunna baya don ƙirƙirar motsin tsayawa.

Amma, ba kamar raye-rayen 2D ba, haruffan ba a zana su da hannu ba ko kuma aka zana su ta hanyar lambobi, sai dai ana ɗaukar hoto kuma sun juya zuwa kyawawan ƴan wasan kwaikwayo na 3D masu kama da rayuwa.

Wani bambanci shi ne cewa kowane firam ɗin motsi an ƙirƙira shi daban sannan a sake kunna shi a ƙimar firam 12 zuwa kusan 24 a cikin daƙiƙa guda.

Animation kwanakin nan ana yin su ta hanyar dijital sannan yawanci ana sanya su akan reel ɗin fim ɗin da ke akwai inda aka ƙirƙiri tasirin musamman.

Yadda ake yin adadi na motsi

Saboda wannan labarin, ina mai da hankali kan yadda ake kera da amfani da ƴan wasan kwaikwayo marasa rai da kayan wasan yara don rayarwa. Kuna iya karanta game da kayan a sashe na gaba.

Idan kun ga fina-finai kamar Fantastic Mr. Fox, kun san cewa haruffan 3D abin tunawa ne kuma na musamman. To, yaya aka yi su?

Anan ga bayanin yadda ake yin haruffan motsi.

Materials

  • yumbu ko filastik
  • polyurethane
  • karfe kwarangwal armature
  • roba
  • 'yan tsana na agogo
  • 3D bugu
  • itace
  • kayan wasan yara kamar lego, tsana, kayan kwalliya, da sauransu.

Akwai hanyoyi guda biyu na asali don yin adadi na motsi. Kusan duk kayan da kuke buƙata suna samuwa a shagunan sana'a ko kan layi.

Ana buƙatar wasu kayan aikin hannu na asali, amma don masu farawa, zaku iya amfani da ƙaramin kayan aiki da kayan aiki.

Laka ko filastin tasha haruffa motsi

Nau'in samfurin farko an yi shi da yumbu ko filastik. Misali, Chicken Run haruffa an yi su da yumbu.

Kuna buƙatar yumɓun ƙirar ƙira mai launi. Kuna iya ƙera ƴan tsana zuwa kowace siffar da kuke so.

Aardman Animations sananne ne don fina-finai irin nau'ikan yumbu.

Su m yumbu model kamar Shaun Tumaki kama da dabbobi na gaske amma an yi su gaba ɗaya daga kayan yumbu na filastik.

Abin mamaki me yasa claymation na iya zama kamar abin ban tsoro?

Armature hali

Nau'i na biyu shine samfurin makamai. Ana yin wannan salon siffa tare da kwarangwal na ƙarfe na ƙarfe a matsayin tushe.

Sa'an nan, an rufe shi da siraran kayan kumfa, wanda ke aiki azaman tsoka ga ɗan tsana.

Ƙwararriyar yar tsana ta waya ita ce masana'antar da aka fi so saboda mai motsi yana motsa gaɓoɓi kuma ya haifar da abubuwan da ake so maimakon sauƙi.

A ƙarshe, zaku iya rufe shi da yumbu mai ƙira da sutura. Kuna iya amfani da tufafin tsana ko yin naku daga masana'anta.

Yankan da aka yi da takarda kuma sun shahara kuma suna da kyau don yin bango da kayan ado.

duba fitar yadda ake haɓaka haruffan motsi kuma ba shi gwadawa.

Kayan wasan yara don tasha motsi motsi

Don masu farawa ko yara, yin motsi na tsayawa zai iya zama mai sauƙi kamar amfani da kayan wasan yara.

Kayan wasa kamar alkaluman LEGO, adadi na aiki, tsana, ƴan tsana, da kayan wasa masu cike da kaya sun dace don ainihin motsin motsin tasha. Idan kun kasance ɗan ƙirƙira kuma kuna iya yin tunani a waje da akwatin, zaku iya amfani da kowane nau'in abin wasa don fim ɗinku.

Mutane suna son amfani da LEGO saboda kuna iya gina kowane tsari ko tsari, kuma bari mu fuskance shi, haɗa tubalan tare yana da daɗi sosai.

Ɗaya daga cikin mafi kyawun kayan wasan yara ga yara da masu farawa su ne Stikbot Zanimation Studio kayan wasan yara waɗanda suka zo a matsayin kit, cikakke tare da siffofi da kuma bayanan baya.

Stikbot Zanimation Studio tare da Dabbobin Dabbobi - Ya haɗa da Stikbots 2, Doki Stikbot 1, Tsayawar Waya 1 da Fayil Mai Sauƙi 1 don tsayawa motsi

(duba ƙarin hotuna)

Idan kuna amfani da kayan wasan yara, yana iya zama ɗan wahala don samun cikakkiyar yanayin fuska, amma idan kun tsaya ga claymation, za ku iya ba wa halayen ku yanayin fuskar da kuke so.

’Yan tsana masu ɗorewa na waya koyaushe zaɓi ne mai kyau saboda suna da sauƙin motsawa. Kuna iya siffata gaɓoɓin cikin sauƙi kuma ƴan tsana suna sassauƙa.

Hakanan zaka iya amfani da alewa mai launi don ƙirƙirar gajeriyar bidiyon motsi ko fina-finai. Duba wannan koyawa kuma ku ga yadda yake da sauƙi:

Dakatar da FAQs na motsi

Akwai abubuwa da yawa da za a koya game da tasha motsin motsin rai. Anan akwai wasu shahararrun Q da A's don amsa waɗannan tambayoyin da kowa ke mamakin su.

Menene cutout animation?

Sau da yawa mutane suna tunanin cewa cutout animation ba ta daina motsi ba, amma a zahiri haka yake.

Dakatar da motsin motsi shine nau'in gabaɗaya kuma yanke rayarwa sigar rayarwa ce daga wannan nau'in.

Maimakon yin amfani da nau'ikan sulke na 3D, ana amfani da baƙaƙen haruffa da aka yi da takarda, masana'anta, hotuna, ko katunan azaman ƴan wasan kwaikwayo. An yanke bayanan baya da duk haruffa daga waɗannan kayan sannan a yi amfani da su azaman 'yan wasan kwaikwayo.

Ana iya ganin irin waɗannan nau'ikan lebur ɗin lebur a cikin fim ɗin motsi Sau Biyu Kan Lokaci (1983).

Amma kwanakin nan, dakatar da motsin rai ta amfani da cutouts ba su da shahara sosai kuma.

Yanke raye-raye na iya ɗaukar lokaci mai tsawo kafin a yi, ko da idan aka kwatanta da fina-finan fasalin motsi na tsayawa na yau da kullun.

Me kuke bukata don tsayawa motsi motsi?

Don yin bidiyon motsi na tsayawa ko motsin rai, da gaske ba kwa buƙatar kayan aiki da yawa.

Na farko, kuna buƙata kayan aikin ku wanda ya haɗa da samfuran ku. Idan kuna son yin wasan kwaikwayo na yumbu, yi halayenku daga ƙirar yumbu. Amma, zaku iya amfani da kayan wasan yara, LEGO, tsana, da sauransu.

Sannan, kuna buƙata a kwamfutar tafi-da-gidanka (a nan ne manyan sharhinmu) ko kwamfutar hannu. Zai fi dacewa za ku yi amfani da ƙa'idar tasha-motsi kuma saboda yana sauƙaƙa dukkan tsarin.

Ma bangon baya, za ku iya amfani da baƙar fata ko tebur mai duhu. Hakanan, kuna buƙatar wasu haske mai haske (akalla biyu).

Sannan, kuna buƙata mai tafiya domin kwanciyar hankali da kamarar, wanda shine mafi mahimmanci.

Yaya tsadar motsin motsi?

Idan aka kwatanta da wasu nau'ikan yin fim, dakatar da motsin rai ba shi da tsada. Idan kana da kyamara za ka iya ƙila yin saitinka na kusan $50 idan ka kiyaye abubuwa na asali.

Don yin fim ɗin motsi na tsayawa a gida ya fi arha sosai fiye da samar da sitidiyo. Amma ƙwararriyar fim ɗin motsi na iya yin tsada sosai.

Lokacin ƙididdige yawan kuɗin da ake kashewa don yin motsin motsi tasha, ɗakin samarwa yana duban farashin minti ɗaya na gama bidiyon.

Farashin yana tsakanin dala $1000-10.000 na minti ɗaya na fim ɗin da aka gama.

Menene hanya mai sauƙi don yin motsi tasha a gida?

Tabbas, akwai abubuwa da yawa na fasaha da kuke buƙatar sani amma don mafi mahimmancin bidiyo, ba kwa buƙatar yin yawa.

  • mataki 1: Yi 'yan tsana da halayenku daga kayan da na lissafa a cikin labarin, kuma ku kasance masu shirye don yin fim.
  • mataki 2: ƙirƙira bangon baya daga masana'anta, zane, ko takarda. Kuna iya amfani da bango mai launin duhu ko kumfa.
  • mataki 3: Sanya kayan wasan yara ko ƙira a cikin fage ɗin ku zuwa matsayinsu na farko.
  • mataki 4: saita kamara, kwamfutar hannu, ko wayowin komai da ruwanka a kan abin hawa mai hawa uku daga bangon baya. Ajiye na'urar yin fim ɗin ku akan a tripod (mafi kyawun zaɓi don tsayawa motsi a nan) yana da matukar mahimmanci saboda yana hana girgiza.
  • mataki 5: yi amfani da app na motsi motsi da fara yin fim. Idan kuna son gwada hanyoyin tsohuwar makaranta, fara ɗaukar ɗaruruwan hotuna don kowane firam.
  • mataki 6: sake kunna hotuna. Za ku buƙaci editan software kuma, amma kuna iya siyan hakan akan layi.

Karin bayani a kan yadda ake farawa da dakatar da motsin motsi a gida

Hotuna nawa ake ɗauka don yin motsi tasha na minti 1?

Ya dogara da firam nawa kuke harba a cikin daƙiƙa guda.

Bari mu yi riya misali, cewa ka harba bidiyo na daƙiƙa 60 a firam 10 a sakan daya, za ku buƙaci ainihin hotuna 600.

Don waɗannan hotuna 600, kuna buƙatar ƙididdige lokacin da ake ɗauka don saita kowane harbi da matsar da kowane abu ciki da waje.

Gabaɗaya, tsarin yana ɗaukar lokaci mai tsawo kuma a zahiri, kuna iya buƙatar hotuna 1000 da yawa na bidiyo na minti ɗaya.

Takeaway

Ƙwallon tsana yana da tarihin da ya samo asali fiye da shekaru 100, kuma mutane da yawa har yanzu suna son wannan salon fasaha.

Mafarki Mai Tsarki Kafin Kirsimeti shi ne har yanzu a ƙaunataccen tasha motsi movie ga dukan zamanai, musamman a lokacin Kirsimeti kakar.

Yayin da raye-rayen yumbu ya fado daga shahararsa, Hotunan raye-rayen tsana har yanzu ana son su kuma suna iya yin gogayya da bidiyo.

Tare da duk sabbin software na motsi na tsayawa, yanzu yana da sauƙin yin bidiyon motsi a gida. Har ila yau, wannan fasaha ta shahara ga yara.

A zamanin farko, an yi komai da hannu kuma an ɗauki hotuna tare da kyamarori. Yanzu, suna amfani da software na gyara na zamani don sauƙaƙa abubuwa.

Don haka, idan kuna son yin fim ɗin motsi na tsayawa a gida azaman mafari ko koya wa yara yadda ake yin shi, zaku iya amfani da kayan wasan yara ko samfura masu sauƙi da kyamarar dijital. Kuyi nishadi!

Next: waɗannan su ne mafi kyawun kyamarori da za a yi amfani da su don yin motsin motsi

Barka dai, Ni Kim, mahaifiya ce kuma mai sha'awar tsayawa motsi tare da kwarewa a ƙirƙirar kafofin watsa labarai da haɓaka yanar gizo. Ina da sha'awar zane da raye-raye, kuma yanzu na fara nutsewa a cikin duniyar tasha-motsi. Tare da bulogi na, Ina raba abubuwan da na koya tare da ku mutane.